![](/fileman/Uploads/tbNews/24661/thumb/z271643180152650691c69614e6d9b78c9417889a3ce71_20210828083614578.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/24661/thumb/z27164300702866433c45f73b9cb5ab121bb65aa4f725c.jpg)
Thượng tá Phạm Văn Thắng, Chính trị viên Ban CHQS thành phố Thuận An cho biết: Thành phố Thuận An và thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương là 2 địa phương có số người nhiễm Covid – 19 tăng cao. Trong những tháng qua, người dân gặp rất nhiều khó khăn về lương thực, thực phẩm, việc các đơn vị bạn hỗ trợ cho LLVT và người dân thành phố Thuận An trong giai đoạn này là rất trân quý. Sau khi tiếp nhận, đơn vị khẩn trương phân chia, đóng gói và gửi ngay xuống tặng bà con vùng dịch để cùng bà con san sẻ khó khăn, vững tâm vượt qua dịch bệnh.