![](/fileman/Uploads/tbNews/17173/thumb/images227378201bacsytranvanlaobenhxatruongbenhxah32bochihuyquansutinhdangketnoithongtinlienlacchuanbidonnguoivetuvungdichdecachlytaptrugntaicosoh32_20200318150702106.jpg)
Đó là ông P.V.C, Phường 11 (Thành phố Đà Lạt) đi chuyến bay từ Los Angeles đến Las Vegas (Mỹ) quá cảnh tại Đài Loan nhập cảnh vào sân bay Nội Bài - Việt Nam lúc 11 giờ 15 phút ngày 15/3 trên chuyến bay của hãng Eva. Tình trạng sức khỏe ông C. bình thường, không sốt, không ho, thân nhiệt 36,5 độ C.
Ông C. đã tiếp xúc với 20 người của công ty, những người này đang được hướng dẫn theo dõi sức khỏe y tế tại nhà.
Hiện, Bệnh xá H32 sẵn sàng đón chuyến bay chở người trở về từ vùng dịch. Bệnh xá đã chuẩn bị về nhân lực và vật lực để đảm bảo công tác cách ly tập trung cho các trường hợp về từ vùng dịch.
Cơ sở cách ly tập trung H32 có 17 phòng với 34 giường, đảm bảo cơ sở vật chất đầy đủ. Trong phòng có nước súc miệng, rửa tay sát khuẩn, nội quy, hướng dẫn sơ đồ cách ly, phục vụ ăn uống tại chỗ cho các trường hợp cách ly 14 ngày theo quy định của Bộ Y tế.
Theo Trung tá, bác sĩ Trần Văn Lao, đến thời điểm này, đã có 31 trường hợp; trong đó, có 24 người nước ngoài và 7 du học sinh hoàn thành việc cách ly y tế 14 ngày tại cơ sở H32. Tất cả 31 trường hợp đã ra về, bày tỏ sự vui mừng, cảm ơn các chiến sĩ Bệnh xá H32.