(QK7 Online) - Trong 2 ngày 16 và 17 tháng 3, Đảng bộ Quân sự huyện Nhà Bè, Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức Đại hội lần thứ XV, nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Đại tá Nguyễn Tuấn Bảo – Phó Chính ủy BTL TP Hồ Chí Minh tặng hoa chúc mừng đại hội.
Trong nhiệm kỳ 2015 - 2020, Đảng ủy Quân sự huyện Nhà Bè luôn chủ động, trách nhiệm làm tham mưu giúp Huyện ủy, UBND huyện lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành và phối hợp với các ban, ngành, đoàn thể, các đơn vị, địa phương trên địa bàn triển khai thực hiện hoàn thành các mục tiêu, chỉ tiêu nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương. Quán triệt, triển khai và thực hiện nghiêm túc đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, nâng cao công tác quản lý Nhà nước về quốc phòng, quân sự địa phương; đổi mới nâng cao chất lượng giáo dục quốc phòng - an ninh, hoàn thành 100% chỉ tiêu giao quân hàng năm; tập trung chăm lo xây dựng LLVT huyện vững mạnh toàn diện; thực hiện tốt phong trào thi đua “Ngành Hậu cần Quân đội làm theo lời Bác Hồ dạy”; bảo đảm tốt vũ khí trang bị kỹ thuật cho các nhiệm vụ đột xuất khác…
Đại hội thống nhất nhiệm kỳ 2020 - 2025 Đảng bộ lãnh đạo hoàn thành một số chỉ tiêu: Tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ đạt 100% chỉ tiêu được giao; tổ chức diễn tập chiến đấu phòng thủ cho 100% xã - thị trấn; hàng năm có 100% cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện và đạt danh hiệu thi đua “3 nhất”; 100% tổ chức quần chúng hoàn thành tốt và xuất sắc nhiệm vụ; 98% đội ngũ cán bộ có trình độ cao đẳng, đại học; 100% cán bộ chủ trì được đào tạo cơ bản, có trình độ cao cấp lý luận chính trị; hàng năm có 100% cán bộ hoàn thành tốt và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ; 96% đảng viên hoàn thành tốt và xuất sắc nhiệm vụ; trong nhiệm kỳ kết nạp 5 đảng viên mới trở lên…
![](/fileman/Uploads/tbNews/17158/thumb/c3c7da3b821879462009.jpg)
Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự huyện ra mắt đại hội.
Đại hội bầu 5 đồng chí vào Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự huyện khóa XV, nhiệm kỳ 2020 - 2025 và bầu 2 đại biểu chính thức, 1 đại biểu dự khuyết dự Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện lần thứ XII.
Lê Lợi