![](/fileman/Uploads/tbNews/29505/thumb/cano-2.jpg)
Thị xã Tân Uyên có sông Đồng Nai chảy qua nên công tác phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn trong thời bình đối với LLVT thị xã nói riêng và LLVT tỉnh Bình Dương nói chung luôn được xác định là nhiệm vụ chiến đấu quan trọng, cấp bách, thường xuyên.
Tại buổi lễ bàn giao, đại diện lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh yêu cầu sau khi tiếp nhận canô, Ban CHQS thị xã Tân Uyên tổ chức huấn luyện cho cán bộ, chiến sĩ vận hành thuần thục, thường xuyên bảo dưỡng, kiểm tra để phục vụ tốt cho nhiệm vụ phòng, chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn và các nhiệm vụ khác được giao trên địa bàn.