![](/fileman/Uploads/tbNews/12261/thumb/hinh_2.jpg)
Tham gia chạy có 195 cán bộ, chiến sĩ, sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, dân quân tự vệ trong toàn LLVT quận. Đây không chỉ là hoạt động thể dục thể thao mà còn là đợt giáo dục chính trị sâu rộng nhằm khuyến khích, đẩy mạnh phong trào luyện tập thể thao quần chúng trong toàn LLVT, hưởng ứng tích cực cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và chủ trương “Tình hữu nghị CISM thông qua ngày chạy thể thao” do Hội đồng Quân sự Thế giới phát động.