![](/fileman/Uploads/tbNews/21464/thumb/2233.jpg)
Năm 2020, hoạt động của Hội Phụ nữ khối cơ quan Sư đoàn 5 bám sát hướng dẫn, kế hoạch của trên và nhiệm vụ chính trị của các cơ quan, đơn vị.
Cán bộ, hội viên đoàn kết thống nhất cao về ý chí và hành động, nắm và hiểu sâu sắc về truyền thống vẻ vang của Phụ nữ Việt Nam, Phụ nữ Quân đội và Phụ nữ Quân khu.
Phát huy tốt phẩm chất đạo đức của người Phụ nữ Việt Nam trong thời kỳ mới góp phần tích cực vào nhiệm vụ xây dựng Đảng bộ trong sạch vững mạnh, Sư đoàn vững mạnh toàn diện.
Triển khai thực hiện có hiệu quả việc đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và Phong trào thi đua “Phụ nữ Quân đội phát huy truyền thống, đoàn kết – sáng tạo, hoàn thành tốt nhiệm vụ, xây dựng gia đình hạnh phúc, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”.