Cán bộ, chiến sĩ phun thuốc khử khuẩn trên địa bàn quận Phú Nhuận.
707 lượt xem
LLVT quận Phú Nhuận tăng cường công tác phòng, chống dịch
(QK7 Online) - Quán triệt thực hiện nghiêm chỉ thị của UBND TP.HCM về siết chặt và tăng cường biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn. Ban CHQS quận Phú Nhuận đã tham mưu tích cực cho Ban chỉ đạo phòng, chống dịch của quận nhiều biện pháp khống chế tình hình dịch bệnh tránh lây lan trên diện rộng.
Cán bộ, chiến sĩ phun thuốc khử khuẩn trên địa bàn quận Phú Nhuận.
Với tinh thần khẩn trương, trách nhiệm, hiệu quả quyết tâm cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương sớm đẩy lùi dịch bệnh đem lại cuộc sống bình yên cho Nhân dân. Ngày 20/6, lực lượng bộ đội Hóa học Quân khu 7 đã huy động 6 xe đặc chủng và 30 cán bộ, chiến sĩ phối hợp với lực lượng Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh, trong đó có LLVT quận Phú Nhuận tổ chức phun thuốc khử khuẩn trên các tuyến đường, trụ sở làm việc, trường học và các điểm công cộng trên địa bàn quận Phú Nhuận.
Sáng kiến xe khử khuẩn lưu động của LLVT quận Phú Nhuận.
Dịp này, Ban CHQS quận Phú Nhuận cũng cho ra mắt xe khử khuẩn lưu động để phục vụ cho việc phun khử khuẩn trên các tuyến đường hẹp, hẻm nhỏ mà các xe đặc chủng không vào được. Đây là sáng kiến của tập thể cán bộ, chiến sĩ Ban CHQS quận nghiên cứu nhằm ứng dụng hiệu quả vào thực tiễn trong công tác phòng, chống dịch Covid-19 hiện nay.
Quốc Phong