(QK7 Online) - Chiều 10/7, Đoàn cán bộ, giảng viên, học viên Học viện Lục quân do Đại tá Nguyễn Tiến Thông, Phó trưởng Phòng Đào tạo Học viện Lục quân làm trưởng đoàn đến tham quan, học tập và công tác tại Ban CHQS huyện Củ Chi, Bộ Tư lệnh TPHCM. Tiếp đoàn có Đại tá Nguyễn Thanh Phong, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Tư lệnh TPHCM.
Các đại biểu tham gia chương trình.
Trung tá Lê Xuân Thái, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Củ Chi giới thiệu khái quát về tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh của huyện Củ Chi trong những năm qua. Tiếp đó, các đại biểu xem video báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương của Ban CHQS huyện Củ Chi; diễn tập khu vực phòng thủ cấp xã và diễn tập Thiết quân luật cấp huyện.
Đại tá Nguyễn Tiến Thông, Phó trưởng Phòng Đào tạo Học viện Lục quân tặng quà Ban CHQS huyện Củ Chi.
Thay mặt đoàn, Đại tá Nguyễn Tiến Thông cảm ơn sự đón tiếp chu đáo của Ban CHQS huyện. Đồng thời, khẳng định: Học viện Lục quân luôn quan tâm đến việc tăng cường giao lưu, học tập, trao đổi kinh nghiệm với các địa phương, nhất là trong lĩnh vực quốc phòng - an ninh.
Sau buổi đón tiếp, đoàn cán bộ, giảng viên, học viên Học viện Lục quân tham quan Trung đội dân quân thường trực huyện thực hành mang mặc trang bị 595 và triển khai đội hình bảo vệ khi thực hiện nhiệm vụ.
Tham quan Trung đội dân quân thường trực huyện thực hành mang mặc trang bị 595 và triển khai đội hình bảo vệ khi thực hiện nhiệm vụ.
Chương trình tham quan, học tập, công tác tại Ban Chỉ huy Quân sự huyện Củ Chi là hoạt động thiết thực nhằm trao đổi, học hỏi kinh nghiệm của đơn vị về công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương trong nhiệm vụ quốc phòng; xây dựng lực lượng dân quân tự vệ và dự bị động viên. Qua đó, làm cơ sở phục vụ quá trình giảng dạy, học tập tại Học viện cũng như vận dụng trong quá trình công tác tại đơn vị sau khi ra trường.
Nguyên Phú