![](/fileman/Uploads/tbNews/16144/thumb/dsc0398-1.jpg)
Đại tá Hoàng Đình Chung và đoàn công tác nghe lãnh đạo huyện Châu Thành báo cáo tình hình kinh tế - xã hội và kết quả đạt được của lực lượng vũ trang địa phương. Đối với công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, năm 2020 huyện đã chọn 227 công dân đủ điều kiện phục vụ nghĩa vụ quân sự. Trong đó, tình nguyện nhập ngũ 124 thanh niên; đại học, cao đẳng, trung cấp 11 thanh niên; đảng viên 2 thanh niên…
Đại tá Hoàng Đình Chung để nghị cấp ủy, chính quyền và cơ quan quân sự địa phương nắm chắc tình hình tư tưởng, sức khỏe của công dân chuẩn bị nhập ngũ, kịp thời động viên, xử lý tốt những tình huống nảy sinh từ cơ sở. Làm tốt công tác chuẩn bị và tổ chức lễ giao, nhận quân năm 2020 bảo đảm đúng quy định, trang trọng, an toàn, tiết kiệm.