(QK7 Online) - Ngày 17/7, Đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân do Đại tá Hoàng Minh Dũng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Vùng làm trưởng đoàn đến trao tặng thực phẩm cho Bệnh viện Dã chiến thu dung điều trị Covid -19 số 1 của TP.HCM tại Trung tâm giáo dục Quốc phòng và An ninh, Đại học Quốc gia TP.HCM tại xã Đông Hòa, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương.
Đại tá Hoàng Minh Dũng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Vùng 2 cùng đại diện lãnh đạo Bệnh viện Dã chiến thu dung điều trị Covid -19 số 1 tại buổi trao tặng thực phẩm.
Đoàn đã trao tặng 500 kg cá nục tươi và 500 kg củ quả (Bí xanh, khoai tây, cà rốt, bí đỏ) với tổng trị giá 50 triệu đồng. Số thực phẩm trao tặng lần này trích từ phần tăng gia của cán bộ, chiến sĩ Vùng 2 gửi tới chia sẻ khó khăn, động viên đội ngũ y bác sĩ, cán bộ, nhân viên và bệnh nhân đang điều trị tại đây.
Cán bộ, chiến sĩ Vùng 2 Hải quân chuyển thực phẩm vào khu chế biến bữa ăn của Bệnh viện Dã chiến thu dung điều trị Covid -19 số 1.
Tiến sĩ Đỗ Đại Thắng, Giám đốc Trung tâm giáo dục Quốc phòng và An ninh, kiêm Phó giám đốc Bệnh viện Dã chiến thu dung điều trị Covid -19 số 1 cho biết: “Trong điều kiện dịch bệnh bùng phát, khó khăn này, rất cảm ơn cán bộ, chiến sĩ Vùng 2 Hải quân đã đến thăm, tặng những món quà ý nghĩa động viên bệnh viện. Chúng tôi sẽ sẽ chế biến số thực phẩm này thành những món ăn bổ dưỡng phục vụ bữa ăn cho đội ngũ y bác sĩ, cán bộ, nhân viên và bệnh nhân đang điều trị tại đây”.
Võ Minh Thắng