Năm nay, quận Bình Tân được giao chỉ tiêu tuyển chọn 236 công dân nhập ngũ. Chất lượng thanh niên trúng tuyển vượt chỉ tiêu đề ra, cụ thể: công dân có trình độ văn hóa trung cấp, cao đẳng, đại học nhập ngũ đạt 45,13% (chỉ tiêu thành phố giao 35%); chất lượng đảng viên chính thức đạt 5,13% (chỉ tiêu là 2%) và sức khỏe loại 1, 2 đạt 84,62% (chỉ tiêu là 70%).
Hội nghị đã đánh giá công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm nay có sự vào cuộc tích cực, trách nhiệm của hệ thống chính trị và nhân dân, đặc biệt là vai trò của các chi bộ khu phố đã tuyên truyền, vận động công dân, góp phần làm chuyển biến nhận thức về trách nhiệm, nghĩa vụ của thanh niên đối với sự nghiệp bảo vệ Tổ quốc.
Đại diện Hội đồng Nghĩa vụ quân sự quận tặng quà cho các chiến sĩ mới đang phục vụ tại Trường Quân sự Quân khu 7