(QK7 Online) - Trong chuỗi hoạt động chương trình “Xuân chiến sĩ” năm 2022, đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 làm trưởng đoàn đến thăm, chúc tết Huyện ủy, Ủy ban Nhân dân huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh; thăm, tặng quà tết cho các gia đình thuộc diện chính sách trên địa bàn huyện nhân dịp Tết Nguyên đán Nhâm Dần 2022.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung chúc tết Huyện ủy huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung chúc mừng và đánh giá cao những thành tựu nổi bật trên các lĩnh vực kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh mà huyện Tân Châu đạt được trong năm 2021. Huyện ủy, Ủy ban Nhân dân huyện đã lãnh đạo, chỉ đạo lực lượng vũ trang huyện hoàn thành tốt nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương, đặc biệt lực lượng vũ trang huyện đã phối hợp chặt chẽ với các cơ quan chức năng thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung mong rằng, trong năm 2022 Đảng bộ, chính quyền, Nhân dân và lực lượng vũ trang huyện Tân Châu tiếp tục phát huy những kết quả đã đạt được, tạo bước đột phá trong phát triển kinh tế - xã hội trong thời gian tới.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung chúc tết UBND huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
Đến thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, đồng chí Chủ nhiệm Chính trị Quân khu ân cần hỏi thăm sức khỏe, tình hình cuộc sống của các gia đình, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với công lao to lớn của các Anh hùng lực lượng vũ trang, thương binh, bệnh binh đã cống hiến, hy sinh vì độc lập tự do của Tổ quốc. Đồng thời, bày tỏ mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, tích cực tuyên truyền những chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, vượt khó vươn lên phát triển kinh tế, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung chúc tết gia đình Anh hùng LLVT Nhân dân Trần Thị Sữa, thị trấn Tân Châu, huyện Tân Châu
Nhân dịp chuẩn bị bước sang năm mới 2022, thay mặt Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Thiếu tướng Hoàng Đình Chung đã trao tặng 20 suất quà bao gồm nhu yếu phẩm và 500.000 đồng/suất cho các gia đình chính sách, hộ nghèo trên địa bàn huyện.
Tuấn Anh