![](/fileman/Uploads/tbNews/17187/thumb/ban-chap-hanh-dang-bo-phong-tham-muu-nhiem-ki-2020-2025.jpg)
Chủ động phối hợp với các ngành chức năng nắm, dự báo chính xác tình hình, kịp thời tham mưu xử lý hiệu quả các tình huống, giữ vững ANCT-TTATXH trên địa bàn và tuyến biên giới. Hoàn thành 100% chỉ tiêu công tác giáo dục, bồi dưỡng kiến thức QP&AN cho các đối tượng. Công tác tuyển quân, tuyển sinh đạt kết quả tốt, chất lượng ngày càng được nâng lên. Chất lượng tổng hợp, sức mạnh chiến đấu của LLVT tỉnh tiến bộ vững chắc. Nhiều năm liền Đảng bộ Phòng Tham mưu đạt trong sạch vững mạnh.
Đại hội bầu Ban chấp hành Đảng bộ gồm 11 đồng chí. Thượng tá Bùi Minh Đăng – Phó Tham mưu trưởng Bộ CHQS tỉnh được bầu làm Bí thư Đảng ủy Phòng Tham mưu nhiệm kỳ 2020 – 2025.