![](/fileman/Uploads/tbNews/16504/thumb/dsc0136_20200121183029418.jpg)
Thay mặt Tỉnh ủy-HĐND-UBND-Ủy ban MTTQVN tỉnh Bình Dương, đồng chí Trần Thanh Liêm chúc Đảng ủy – Bộ Tư lệnh Quân khu 7 và cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu đón năm mới Canh Tý 2020 mạnh khỏe, hạnh phúc, năm mới thắng lợi mới. Đồng chí khẳng định, năm 2019, tỉnh Bình Dương đạt nhiều kết quả quan trọng trong phát triển kinh tế - xã hội; tăng cường quốc phòng, an ninh. Kết quả đạt được của tỉnh trên nền của sự ổn định, trong đó có sự hỗ trợ, giúp đỡ của Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Nam cảm ơn cấp ủy, chính quyền tỉnh Bình Dương đã quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo, xây dựng LLVT tỉnh vững mạnh toàn diện và ủng hộ LLVT Quân khu trong thực hiện các chương trình, dự án lớn, điển hình là công tác xây dựng chốt dân quân biên giới, điểm dân cư liền kề chốt dân quân biên giới. Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu chúc các đồng chí lãnh đạo và cán bộ, công chức, nhân dân tỉnh Bình Dương tiếp tục đạt nhiều thành tựu trong năm 2020, đồng thời mong muốn thời gian tới, tỉnh Bình Dương tiếp tục đồng hành cùng LLVT Quân khu thực hiện tốt nhiệm vụ quân sự, quốc phòng, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội, tạo điều kiện, môi trường thuận lợi để các địa phương trên địa bàn Quân khu phát triển kinh tế, xã hội.