![](/fileman/Uploads/tbNews/31664/thumb/hv2-0220230111212837.jpg)
Tại nơi đến thăm, thủ trưởng học viện ân cần thăm hỏi tình hình đời sống của các gia đình, chúc các gia đình đón năm mới mạnh khỏe, nhiều niềm vui; đồng thời, động viên các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống, giáo dục, nuôi dạy con cháu chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, luật pháp Nhà nước, đóng góp tích cực vào các phong trào thi đua của địa phương. Nhân dịp này, Học viện Lục quân tặng 20 suất quà tết cho các hộ gia đình.
Dịp này, các cơ quan, đơn vị trực thuộc Học viện Lục quân đến chúc tết các đơn vị kết nghĩa, cơ quan dân vận trên địa bàn và tặng 80 suất quà cho các gia đình chính sách thuộc phường 9, phường 12 (TP Đà Lạt), xã Tân Hội (huyện Đức Trọng) tổng trị giá 65 triệu đồng. Đây là những hoạt động thiết thực của cán bộ, chiến sĩ Học viện Lục quân, góp phần động viên các đối tượng chính sách và các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn đón tết cổ truyền vui vẻ, đầm ấm.