(QK7 Online) - Tiếp tục Chương trình “Hải quân Việt Nam làm điểm tựa cho ngư dân vươn khơi, bám biển” của Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân tại các tỉnh, thành phố ven biển phía Nam, ngày 15-6, tại thị trấn Gành Hào, huyện Đông Hải, tỉnh Bạc Liêu, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân phối hợp với Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Bạc Liêu, chính quyền địa phương triển khai các hoạt động đã ký kết.
Tặng cờ Tổ quốc, áo phao cho ngư dân trước giờ tàu xuất phát tại cảng cá thị trấn Gành Hào.
Tại đây, Vùng 2 Hải quân tặng 150 bộ áo phao cá nhân; 500 lá cờ Tổ quốc; phát hơn 1.000 bộ tài liệu về nội dung một số điều cần biết dành cho ngư dân và khai thác hợp pháp có trách nhiệm vì một nghề cá bền vững; tổ chức thăm khám sức khỏe, cấp thuốc cho hơn 100 bà con ngư dân; tặng 15 phần quà cho gia đình ngư dân có hoàn cảnh khó khăn.
Tặng nhu yếu phẩm cho các ngư dân có hoàn cảnh khó khăn.
Chương trình góp phần cổ vũ, động viên ngư dân tiếp tục yên tâm phát triển ngư nghiệp, vươn khơi, bám biển, khẳng định mỗi con tàu là một cột mốc chủ quyền, mỗi ngư dân là một chiến sĩ trong sự nghiệp bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Khám bệnh cho bà con Nhân dân.
Võ Minh Thắng