![](/fileman/Uploads/tbNews/26479/thumb/imgp1915.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/26479/thumb/imgp1902.jpg)
Lễ bàn giao nhà tặng ông Phạm Văn Viết.
Căn nhà có diện tích 100 m2, tường xây tô, mái lợp tôn, trần la phông, nền lót gạch men. Tổng kinh phí xây dựng 120 triệu đồng, trong đó Lữ đoàn 26 hỗ trợ 80 triệu đồng, số còn lại gia đình ông Viết đóng góp.
Tại buổi trao nhà, Lữ đoàn 26 và Đảng ủy, Ủy ban Nhân dân phường Tân Phong, thành phố Biên Hòa trao tặng gia đình ông Viết nhiều vật dụng phục vụ sinh hoạt hang ngày.
Được biết, từ đầu năm 2021 đến nay, Lữ đoàn 26 vận động trao tặng 3 căn nhà đồng đội, 2 căn “Nhà tình nghĩa quân – dân” cho cán bộ, quân nhân chuyên nghiệp trong đơn vị và các gia đình khó khăn về nhà ở trên địa bàn đóng quân.