Tham dự buổi trồng cây xanh có hơn 150 cán bộ, chiến sĩ của các đơn vị khu vực Căn cứ Long Sơn.
Ngay sau khi tiếp nhận cây xanh về đơn vị, các cán bộ, chiến sĩ tổ chức trồng 17.000 cây phi lao và hơn 400 cây hoa chuông vàng tại khuôn viên khu vực các đơn vị đóng quân trong căn cứ Hải quân Long Sơn.
Theo kế hoạch hoạt động trồng cây sẽ thực hiện lan rộng đến các đơn vị trong Vùng 2 với nhiều chủng loại cây xanh sẽ góp phần xây dựng cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp, tạo không gian xanh thân thiện gần gũi thiên nhiên và góp phần bảo vệ môi trường, giảm tác hại của ảnh hưởng biến đổi khí hậu khu vực đóng quân, thúc đẩy phong trào trồng cây phát triển trong toàn Vùng.