(QK7 Online) - Nhân chuyến công tác tại đảo Phú Quý, tỉnh Bình Thuận, sáng ngày 21/9, Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc, Phó Chính ủy Quân khu 7 đến thăm, nắm tình hình tại một số đơn vị gồm: Đại đội Pháo phòng không 4; Đại đội Bộ binh 1 (Ban CHQS huyện Phú Quý); Tiểu đoàn 2, Lữ đoàn Công binh 25 đang thực hiện nhiệm vụ thi công công trình tại Phú Quý. Tham gia đoàn công tác có Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7.
Sau khi trực tiếp thăm, nắm tình hình và nghe chỉ huy các đơn vị báo cáo,Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc biểu dương tinh thần trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ các đơn vị trong thực hiện nhiệm vụ, nhất là duy trì nghiêm chế độ canh trực SSCĐ, không để bị động bất ngờ trước mọi tình huống; tham mưu đúng, trúng, kịp thời, hiệu quả với cấp trên và cấp ủy, chính quyền địa phương trong lãnh đạo, chỉ đạo nhiệm vụ quân sự, quốc phòng; các đơn vị luôn nêu cao tinh thần cảnh giác, phối hợp chặt chẽ với các lực lượng chức năng đảm bảo an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, bảo vệ vững chắc chủ quyền biển đảo.
Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc thăm, động viên chiến sĩ Đại đội Bộ binh 1, Ban CHQS huyện Phú Quý
Đồng chí Phó Chính ủy Quân khu 7 cùng đoàn công tác kiểm tra Đại đội Pháo phòng không 4
Tại những nơi đến thăm, Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc cùng đoàn công tác đã lắng nghe tâm tư, nguyện vọng, đề xuất của cán bộ, chiến sĩ các đơn vị.
Đồng chí Phó Chính ủy Quân khu 7 yêu cầu các đơn vị tiếp tục đẩy mạnh việc xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực tiêu biểu”, xây dựng nền nếp chính quy; hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị phải được triển khai toàn diện, kịp thời, bám sát cơ sở, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị được giao. Đồng thời chỉ huy đơn vị nắm chắc tình hình tư tưởng, hoàn cảnh gia đình, kịp thời giúp đỡ, động viên; chăm lo bảo đảm tốt đời sống vật chất, tinh thần cho bộ đội.
Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc và đoàn công tác kiểm tra doanh trại, khu TGSX của bộ đội
Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc dặn dò cán bộ, chiến sĩ các đơn vị phải luôn giữ vững đoàn kết nội bộ, nỗ lực hoàn thành các nội dung còn lại của những tháng cuối năm. Tiếp tục đẩy mạnh hoạt động công tác dân vận, giúp dân xoá đói giảm nghèo, xây dựng mối quan hệ gắn bó mật thiết với Nhân dân trên địa bàn đóng quân.
Đồng chí Phó Chính ủy Quân khu 7 tặng quà Đại đội Bộ binh 1
Đồng chí Phó Chính ủy Quân khu 7 tặng quà Tiểu đoàn 2, Lữ đoàn Công binh 25 đang thực hiện nhiệm vụ thi công công trình tại Phú Quý
Bạch Thiết