(QK7 Online) - Ngày 24/7, Trung tâm Giáo dục Quốc phòng và An ninh (TTGDQP-AN), ĐHQG-HCM phối hợp với Bảo tàng Quân khu 7, Ủy ban nhân dân Phường 1 (quận Tân Bình) và Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Dịch vụ Nhựa Tâm Minh tổ chức các hoạt động chính sách kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
TS. Nguyễn Thị Xuân, Trưởng phòng Tổ chức hành chính đại diện TTGDQP-AN, ĐHQG-HCM tặng quà các gia đình chính sách.
Dự hoạt động có Thượng tá Phạm Đức Quang, Phó Giám đốc Bảo tàng Quân khu 7; đồng chí Nguyễn Thị Xuân, Trưởng phòng Tổ chức hành chính TTGDQP-AN, ĐHQG-HCM; đồng chí Ngô Nam Việt, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Phường 1 (quận Tân Bình).
Đại diện lãnh đạo Bảo tàng Quân khu 7, địa phương và đơn vị tài trợ tặng quà các gia đình chính sách.
Đoàn tổ chức dâng hương Mẹ Việt Nam Anh hùng Cao Thị Nghị tại xã An Phú, huyện Củ Chi; thăm và tặng quà Anh hùng LLVT Nhân dân, Đại tá Đoàn Thị Ánh Tuyết (nguyên Phó Giám đốc Bảo tàng Quân khu) tại phường An Phú, TP. Thủ Đức; các gia đình có công với cách mạng, gia đình chính sách, khó khăn trên địa bàn Phường 1, quận Tân Bình và tại xã Bình Mỹ, huyện Củ Chi. Các đồng chí con thương binh, con liệt sĩ là cán bộ, nhân viên đang công tác tại Bảo tàng Quân khu. Đoàn đã trao tổng cộng 25 phần quà (mỗi phần quà trị giá 2 triệu đồng).
Tổ chức dâng hương Mẹ Việt Nam Anh hùng Cao Thị Nghị tại xã An Phú, huyện Củ Chi
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực tưởng nhớ, tri ân những anh hùng liệt sĩ, người có công với cách mạng đã hi sinh xương máu cho sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Đồng thời tuyên truyền, giáo dục truyền thống, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc; từ đó khơi dậy cho cán bộ, đoàn viên thanh niên, hội viên phụ nữ các đơn vị ý thức trách nhiệm, tiếp tục ra sức phấn đấu, cống hiến cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Mai Huy