(QK7 Online) - Ngày 9-4, nhân dịp sang thăm, chúc Tết cổ truyền Chôl Chnăm Thmây của nhân dân Khmer, đoàn cán bộ cấp cao Quân khu 7 do Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu 7 làm trưởng đoàn đã tới đặt vòng hoa, dâng hương viếng Đài tưởng niệm Quân tình nguyện Việt Nam tại thành phố Siêm Reap, tỉnh Siêm Reap và viếng Đài tưởng niệm Quân tình nguyện Việt Nam tại thành phố Kampongcham, tỉnh Kampongcham Vương quốc Campuchia.
Đoàn cán bộ cấp cao Quân khu 7 dâng hoa viếng các Anh hùng liệt sĩ Quân tình nguyện Việt Nam tại tỉnh Siêm Reap
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Tư lệnh Quân khu 7 cùng lãnh đạo tỉnh Siêm Reap dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ
Đoàn cán bộ cấp cao Quân khu 7 chụp hình lưu niệm tại Đài tưởng niệm Quân tình nguyện Việt Nam tại tỉnh Siêm Reap, Vương quốc Campuchia.
Đoàn đã dành một phút tưởng niệm, tỏ lòng biết ơn các Anh hùng liệt sĩ Quân tình nguyện Việt Nam, Chuyên gia Việt Nam đã anh dũng chiến đấu và hy sinh trên đất nước Campuchia qua các thời kỳ chiến tranh, vì tinh thần quốc tế trong sáng, cao cả, vì nền độc lập tự do của hai dân tộc Việt Nam - Campuchia.
![](/fileman/Uploads/tbNews/27800/thumb/dsc6570.jpg)
Đoàn cán bộ cấp cao Quân khu 7 viếng Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ Quân tình nguyện Việt Nam tại tỉnh Kampongcham
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Tư lệnh Quân khu 7 dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ Quân tình nguyện Việt Nam tại tỉnh Kampongcham.
Sự hy sinh cao cả của hàng chục ngàn chiến sĩ, chuyên gia Quân tình nguyện Việt Nam đã giúp nhân dân Campuchia thoát khỏi họa diệt chủng bạo tàn, góp phần mang lại sự hồi sinh cho đất nước Chùa Tháp, bồi đắp thêm mối quan hệ hữu nghị đoàn kết gắn bó giữa nhân dân hai nước Việt Nam - Campuchia.
Đoàn cán bộ cấp cao Quân khu 7 chụp hình lưu niệm tại Đài tưởng niệm Quân tình nguyện Việt Nam tại tỉnh Kampongcham.
Ngọc Tuân