(QK7 Online) - Ngày 18/7/2017, Bộ Tư lệnh thành phố Hồ Chí Minh tổ chức tọa đàm "Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh xứng danh bộ đội Cụ Hồ trong thời kỳ mới". Đến dự có Thiếu tướng Trần Hữu Tài - Phó Chủ nhiệm chính trị Quân khu 7; đồng chí Nguyễn Quý Hòa - Phó Trưởng ban Tuyên giáo Thành ủy TPHCM; Đại tá Phan Văn Xựng - Phó Chính ủy BTL Thành phố cùng thủ trưởng các cơ quan Quân khu, lãnh đạo, chỉ huy và cán bộ các cơ quan, đơn vị thuộc BTL Thành phố.
Tọa đàm được tổ chức nhằm góp phần nâng cao nhận thức cán bộ về tầm quan trọng của việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và những phẩm chất tốt đẹp của bộ đội Cụ Hồ. Thông qua tọa đàm để trao đổi những kinh nghiệm hay, cách làm sáng tạo, hiệu quả trong việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Bác. Đồng thời đề xuất các giải pháp khắc phục những thiếu sót, khuyết điểm nhằm triển khai chặt chẽ, đồng bộ, có trọng tâm, trọng điểm hơn trong thời gian tới.
Đại tá Trần Vinh Ngọc - Chủ nhiệm chính trị BTL TP trình bày đề dẫn tọa đàm
Có 7 ý kiến được phát biểu tại tọa đàm, đại diện cho tiếng nói chung của LLVT thành phố, được đánh giá là những ý kiến đóng góp thiết thực, giới thiệu rõ từng mô hình hiệu quả tại đơn vị trong việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Bác.
Đồng chí Trịnh Tấn Hoài - Bí thư, Giám đốc Trung tâm GDQP ĐHQG TPHCM phát biểu tham luận
Thượng uý Phan Hoàng Minh, Bí thư chi bộ, CTV đại đội 2, tiểu đoàn KSQS 31 chia sẻ kinh nghiệm mô hình "Đảng viên - Đoàn viên cùng tiến" của Chi bộ
Thiếu tướng Trần Hữu Tài, Phó Chủ nhiệm chính trị Quân khu 7 phát biểu chỉ đạo tại tọa đàm
Phát biểu tại hội nghị, Thiếu tướng Trần Hữu Tài, Phó Chủ nhiệm chính trị Quân khu 7 một lần nữa nhấn mạnh vai trò "đầu tàu" của cấp ủy, chỉ huy trong việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh xứng danh bộ đội Cụ Hồ, đặc biệt chú trọng đến việc mạnh dạn tìm ra được điểm yếu của mình để khắc phục, vì mục đích chung là xây dựng con người, cơ quan, đơn vị vững mạnh, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ, góp phần cùng Đảng bộ thành phố xây dựng thành phố Hồ Chí Minh xứng danh thành phố anh hùng.
Đại tá Phan Văn Xựng - Phó Chính ủy BTL thành phố Hồ Chí Minh trao thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong Hội thi tuyên truyền học tập và làm theo phong cách Hồ Chí Minh trong Đảng bộ, LLVT thành phố.
Dịp này, BTL Thành phố đã trao thưởng cho 6 tập thể và 9 cá nhân có thành tích xuất sắc trong Hội thi tuyên truyền học tập và làm theo phong cách Hồ Chí Minh trong Đảng bộ, LLVT thành phố.
Hải Yến