(QK7- Online) - Thiết thực chào mừng kỷ niệm 48 năm Ngày giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 – 30/4/2023); Ngày Quốc tế Lao động 1/5; kỷ niệm 69 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ và 133 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, sáng 27/4, đoàn đại biểu Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam TPHCM do đồng chí Nguyễn Văn Nên, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy TPHCM làm trưởng đoàn và đoàn đại biểu Quân khu 7 do Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc, Phó Chính ủy Quân khu làm trưởng đoàn đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ Thành phố.
Đoàn đại biểu TPHCM dâng hoa tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ Thành phố.
Các đại biểu dành phút mặc niệm tưởng nhớ, tri ân công lao của các Mẹ Việt Nam Anh hùng và anh linh các Anh hùng liệt sĩ.
Trong không khí trang nghiêm, các đại biểu dành một phút mặc niệm tưởng nhớ, tri ân các Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng liệt sĩ, những người con ưu tú của dân tộc đã không tiếc xương máu vì độc lập, tự do của Tổ quốc và hạnh phúc của Nhân dân.
Đồng chí Nguyễn Văn Nên, Bí thư Thành ủy TPHCM dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ.
Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc, Phó Chính ủy Quân khu thắp hương các phần mộ liệt sĩ.
Sau lễ dâng hoa, dâng hương, các đại biểu đến thắp hương từng ngôi mộ, nơi an nghỉ của hơn 14.000 Anh hùng liệt sĩ để tưởng nhớ và tri ân.
Sĩ quan, QNCN lực lượng vũ trang Thành phố Hồ Chí Minh thắp hương tri ân tại các phần mộ.
Cán bộ, đoàn viên thanh niên TPHCM thành kính tri ân các Anh hùng liệt sĩ.
Tiếp tục chương trình, đoàn đại biểu đến viếng, dâng hương, dâng hoa tri ân các thế hệ lãnh đạo, các bậc lão thành cách mạng đã có những cống hiến to lớn trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc tại Nghĩa trang Lạc Cảnh, thành phố Thủ Đức.
Nguyễn Hoàng