(QK7 Online) - Sáng ngày 26/11, Đoàn công tác UBND tỉnh Long An do đồng chí Nguyễn Minh Lâm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đến thăm và tri ân Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đã hỗ trợ công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Long An.
Tiếp đoàn có Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu 7 và thủ trưởng các cơ quan Quân khu.
Lãnh đạo tỉnh Long An cảm ơn sự hỗ trợ của LLVT Quân khu 7 trong phòng, chống dịch Covid-19 ở địa phương.
Thay mặt chính quyền và Nhân dân tỉnh Long An, đồng chí Nguyễn Minh Lâm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cảm ơn những tình cảm, trách nhiệm, sự quan tâm đặc biệt của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 và các đơn vị, địa phương đã phối hợp, hỗ trợ công tác phòng, chống dịch trên địa bàn tỉnh thời gian qua; đồng thời giúp đỡ người dân vượt qua đại dịch Covid-19, trở lại cuộc sống “bình thường mới”. Qua khó khăn đã cho thấy hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” luôn tỏa sáng, trân quý trong lòng mỗi người dân.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh chia sẻ: Hiện nay, tỉnh đã kiểm soát hiệu quả tình hình dịch trên địa bàn. Những ngày gần đây, số ca nhiễm có chiều hướng giảm, đặc biệt số ca tử vong luôn ở mức thấp. Đây là điều kiện quan trọng để người dân, doanh nghiệp từng bước ổn định cuộc sống và sản xuất.
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu bày tỏ sự trân trọng về tình cảm của cấp ủy, chính quyền và Nhân dân tỉnh Long An dành cho LLVT Quân khu trong quá trình thực hiện nhiệm vụ. Chính sự chung sức, đồng lòng và tình đoàn kết quân – dân đã giúp LLVT Quân khu hoàn thành tốt nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid-19. Thiếu tướng Đặng Văn Hùng nhấn mạnh, thời gian tới LLVT Quân khu luôn nêu cao tinh thần chủ động, xây dựng có hiệu quả các phương án hỗ trợ lực lượng giúp các địa phương trên địa bàn Quân khu kiểm soát tốt dịch bệnh.
Gia Tú