![](/fileman/Uploads/tbNews/23911/thumb/images2385845a279.jpg)
Ngày 23/7, tại huyện Lâm Hà, Đại tá Trần Văn Khương, Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đến thăm và tặng quà cho Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Khù (102 tuổi) và Anh hùng lực lượng vũ trang Hoàng Đình Kiền.
Tại các nơi đến thăm, thủ trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh gửi lời thăm hỏi ân cần, bày tỏ lòng biết ơn, sự tri ân sâu sắc tới Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng lực lượng vũ trang cùng các gia đình chính sách. Đồng thời, động viên về tinh thần và vật chất, giúp cho các Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng lực lượng vũ trang và các gia đình có công với cách mạng vơi bớt đi những nỗi đau, sống vui, sống khỏe, tiếp tục giáo dục con cháu phát huy truyền thống cách mạng xây dựng quê hương giàu đẹp.
Đoàn công tác do Đại tá Nguyễn Văn Sơn, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đến thăm, tặng quà gia đình quân nhân (con liệt sĩ) đang công tác tại cơ quan Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh và nguyên thủ trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh qua các thời kỳ là thương binh, trên địa bàn thành phố Bảo Lộc.
Đoàn công tác do Đại tá Vy Thanh Minh, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Ban Chỉ huy Quân sự tỉnh làm trưởng đoàn đi thăm, tặng quà thủ trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh qua các thời kỳ trên địa bàn thành phố Đà Lạt.
Dịp này, các cơ quan thuộc Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh và Ban Chỉ huy Quân sự các địa phương tặng 117 phần quà cho gia đình chính sách và người có công trị giá trên 104 triệu đồng.
Các hoạt động trên thể hiện tiếp nối truyền thống đạo lý "uống nước nhớ nguồn" cũng như tình cảm, tấm lòng tri ân của Thủ trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh và thế hệ cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tỉnh đối với gia đình các gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Đồng thời giáo dục sâu rộng trong cán bộ, chiến sĩ về việc nêu cao lòng tự hào, tự tôn dân tộc, luôn khắc ghi công lao của các thế hệ cha anh đi trước trong công cuộc giải phóng thống nhất đất nước, bảo vệ biên giới quốc gia, cũng như trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam Xã hội chủ nghĩa.