(QK7 Online) - Ngày 1/12, Đảng ủy Trường bắn Quốc gia Khu vực 3 tổ chức hội nghị đánh giá kết quả lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2022; ra nghị quyết lãnh đạo năm 2023. Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu dự và chỉ đạo hội nghị.
Hội nghị Đảng ủy Trường bắn Quốc gia khu vực 3 ra nghị quyết lãnh đạo năm 2023.
Năm 2022, Đảng ủy Trường bắn Quốc gia Khu vực 3 đã quán triệt, thực hiện nghiêm chỉ thị, kế hoạch của cấp trên về công tác quân sự, quốc phòng. Đơn vị đã điều chỉnh, bổ sung, luyện tập các phương án chuyển trạng thái sẵn sàng chiến đấu, phòng chống cháy nổ, cháy rừng; phối hợp với địa phương nắm chắc tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội. Tổ chức hiệp đồng, canh gác bảo đảm an toàn thao trường cho 55 đầu mối đơn vị về diễn tập bắn đạn thật; hủy trên 42 ngàn tấn bom, đạn, vật liệu nổ bảo đảm an toàn; quản lý chặt chẽ đất quốc phòng được giao.
Đại tá Nguyễn Minh Cảnh, Chính ủy Trường bắn QGKV3 chủ trì hội nghị.
Đặc biệt năm 2022, Trường bắn đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa kỷ niệm 40 năm ngày truyền thống được Quân khu đánh giá cao. Công tác thi đua khen thưởng và các hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị được đơn vị triển khai toàn diện, đồng bộ, hiệu quả trong các nhiệm vụ như huấn luyện, phục vụ huấn luyện, quản lý, sử dụng đất quốc phòng. Bảo đảm đầy đủ, kịp thời các mặt hậu cần, tài chính cho các nhiệm vụ; xây dựng cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp; công tác sửa chữa, bảo dưỡng, kiểm định vũ khí trang bị kỹ thuật, xe máy được duy trì chặt chẽ, thường xuyên. Đơn vị tiếp nhận và sử dụng có hiệu quả 14 xe máy và 3 Flycam được Quân khu cấp.
Đại tá Lê Phùng Lộc, Chỉ huy trưởng Trường bắn QGKV3 phát biểu tại hội nghị.
Đảng ủy Trường bắn đã phát huy dân chủ, các quy chế, quy định trên các mặt công tác, cấp ủy, các chi bộ có sự đổi mới về phương pháp, tác phong công tác, sâu sát, lắng nghe cơ sở, nắm và giải quyết kịp thời những vướng mắc trong thực hiện nhiệm vụ.
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu biểu dương, đánh giá Trường bắn QGKV3 đã có nhiều đột phá trong năm 2022, là nền tảng để bứt phá trong năm 2023.
Phát biểu tại hội nghị, Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu đánh giá cao kết quả, những nét mới, cách làm có nhiều đột phá, nghiêm túc, bài bản và đúng hướng trong thực hiện nhiệm vụ chính trị trung tâm; xây dựng cảnh quan đơn vị nề nếp chính quy, bảo đảm an toàn. Trên cơ sở các chỉ tiêu đề ra của đơn vị, đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu yêu cầu trong năm 2023, Đảng ủy Trường bắn tiếp tục nghiên cứu, đổi mới trong lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ bảo đảm thao trường, khai thác hiệu quả cơ sở vật chất hiện có, ứng dụng khoa học công nghệ, nhanh chóng nắm bắt, sử dụng tốt các thiết bị khi được cấp. Đơn vị quan tâm phối hợp tốt với địa phương quản lý chặt chẽ đất quốc phòng; xây dựng kế hoạch, phương án chi tiết nâng cao lợi nhuận trong tăng gia sản xuất, làm kinh tế. Quan tâm chăm lo bảo đảm tốt đời sống vật chất tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ. Thực hiện các mô hình của Quân khu hiệu quả, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, an toàn về mọi mặt.
Thế Anh