(QK7 Online) - Ngày 24/10, Đoàn Kinh tế - Quốc phòng Lâm Đồng tổ chức hội nghị sơ kết hoạt động trí thức trẻ tình nguyện đợt 5 dự án 174/BQP. Trung tướng Võ Minh Lương, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu dự và phát biểu chỉ đạo.
Đợt 5 (2018 - 2019), Đoàn Kinh tế - Quốc phòng Lâm Đồng tiếp nhận 20 đội viên, trong đó ngành nông, lâm, ngư nghiệp có 8 đội viên, xây dựng dân dụng 1 đội viên, y tế và dược 7 đội viên, giáo dục 2 đội viên, các ngành khác 2 đội viên. Sau khi tiếp nhập, Đoàn đã tổ chức biên chế về các ban, đội sản xuất mà Đoàn quản lý.
Trung tướng Võ Minh Lương tặng quà động viên các trí thức trẻ Đoàn Kinh tế-Quốc phòng Lâm Đồng
Trung tướng Võ Minh Lương tặng quà cho đồng bào dân tộc vùng dự án
Qua 1 năm hoạt động, đội viên trí thức trẻ tình nguyện có bản lĩnh chính trị, lập trường tư tưởng vững vàng, yên tâm công tác. Trong quá trình công tác, các đội viên đã giữ mối quan hệ đoàn kết tốt với cấp ủy, chính quyền địa phương và Nhân dân trong khu Kinh tế - Quốc phòng Lâm Đồng, phát huy tốt những kiến thức được trang bị, tham mưu tốt cho Ban chỉ huy Đoàn về các lĩnh vực chuyên môn và đưa ra những sáng kiến hiệu quả trong lao động sản xuất, đồng thời, xây dựng nhiều mô hình giúp dân xóa đói giảm nghèo, góp phần cùng đơn vị hoàn thành nhiệm vụ kinh tế quốc phòng năm 2019.
Trung tướng Võ Minh Lương tặng quà cho cấp ủy, chính quyền địa phương và các đơn vị trên địa bàn
Phát biểu với các trí thức trẻ, Trung tướng Võ Minh Lương biểu dương tinh thần tự nguyện của các trí thức trẻ đã phát huy tốt những kiến thức chuyên môn của mình giúp bà con vùng dự án phát triển kinh tế, sản xuất, nâng cao đời sống. Đồng chí Tư lệnh mong rằng, với những kết quả đạt được trong thời gian qua, đội ngũ trí thức trẻ tiếp tục chủ động, sáng tạo trong công việc, tích cực tham gia các hoạt động ở địa phương, phát huy vai trò xung kích tuổi trẻ tận tâm với công việc, nâng cao hiệu quả công tác, chủ động tự học và nâng cao tiếng dân tộc để giao tiếp và hiểu rõ hơn về phong tục tập quán, sinh hoạt của người dân tộc trong vùng dự án, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Tuấn Anh