![](/fileman/Uploads/tbNews/23898/thumb/hinh1thamhoichot11502323072021_20210723144136720.jpg)
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Mạnh Cường thăm hỏi sức khỏe, tìm hiểu điều kiện ăn, ở, sinh hoạt của cán bộ, chiến sĩ tại Chốt quản lý, bảo vệ biên giới và phòng, chống dịch Covid-19 số 2 Đồn Biên phòng Lộc Thiện. Bí thư Tỉnh ủy trao tặng 10 triệu đồng, động viên các cán bộ, chiến sĩ đang làm nhiệm vụ tại chốt; đồng thời đề nghị cán bộ, chiến sĩ tiếp tục phát huy tinh thần, trách nhiệm, vượt khó, bám chốt, hoàn thành nhiệm vụ bảo vệ vững chắc tuyến biên giới của tỉnh.
Thăm, tặng quà, động viên cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Cửa khẩu quốc tế Hoa Lư, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Mạnh Cường cho rằng, thời điểm này, nhiệm vụ của cán bộ, chiến sĩ các lực lượng vũ trang, trong đó có bộ đội biên phòng rất nặng nề, vừa phải thực hiện nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền biên giới, vừa làm tốt công tác phòng, chống dịch Covid-19, đấu tranh, ngăn ngừa các đối tượng vượt biên, nhập cảnh trái phép. Bí thư Tỉnh ủy chúc cán bộ, chiến sĩ Đồn biên phòng Cửa khẩu quốc tế Hoa Lư mạnh khỏe, an toàn trong dịch bệnh, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.