(QK7 Online) - Sáng 19/8, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu làm trưởng đoàn đến trao tặng 500 phần quà gồm các nhu yếu phẩm thiết yếu trong sinh hoạt hàng ngày giúp đỡ người dân nghèo huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai chống dịch.
Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân trao biển tượng trưng 500 phần quà cho huyện Vĩnh Cửu.
Phát biểu tại chương trình, Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu cho biết, thực hiện Chỉ thị 660 của Thường vụ - Đảng ủy BTL Quân khu, thấu hiểu, đồng hành cùng những khó khăn, vất vả của cấp ủy, chính quyền và Nhân dân các địa phương, thời gian qua hàng ngàn cán bộ, chiến sĩ, dân quân tự vệ lực lượng vũ trang (LLVT) Quân khu đã tích cực tham gia cùng các lực lượng trên tuyến đầu chống dịch. Quân khu chủ trì điều tiết, cách ly công dân; thành lập các bệnh viện dã chiến điều trị bệnh nhân nhiễm Covid-19; hỗ trợ các địa phương phun, khử khuẩn cũng như giúp đỡ Nhân dân thu hoạch mùa màng, vận chuyển, tiêu thụ nông, thủy, hải sản; chủ động phối hợp với các doanh nghiệp, mạnh thường quân triển khai thực hiện các mô hình, cách làm hiệu quả, nghĩa tình giúp dân ổn định cuộc sống, vượt khó chống dịch…
Bà con Nhân dân huyện Vĩnh Cửu vui mừng, phấn khởi khi đến nhận quà của Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Thừa ủy quyền của Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chia sẻ với những khó khăn của cấp ủy, chính quyền và Nhân dân huyện Vĩnh Cửu đồng thời cảm ơn các ban, ngành, đoàn thể địa phương đã đồng hành, phối hợp cùng Quân khu làm tốt công tác chuẩn bị cho hoạt động mang ý nghĩa chính trị, xã hội, nhân văn sâu sắc này. Biểu dương cán bộ, chiến sĩ, dân quân tự vệ, dự bị động viên LLVT huyện Vĩnh Cửu đã nêu cao tinh thần trách nhiệm, tình cảm quân dân cá nước, hoàn thành tốt nhiệm vụ, làm sáng đẹp hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ”.
Mong muốn các hộ gia đình trên địa bàn huyện Vĩnh Cửu nói riêng, tỉnh Đồng Nai nói chung phát huy tinh thần đoàn kết, tự lực, tự cường, vượt qua khó khăn trước mắt; chấp hành nghiêm chủ trương của Đảng, Nhà nước, quy định của địa phương và Ban chỉ đạo phòng, chống dịch các cấp. Mỗi người dân là một chiến sĩ, mỗi gia đình là một pháo đài trên mặt trận, phòng chống dịch Covid-19.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu cùng cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương trao quà cho các hộ gia đình.
Thay mặt cho cấp ủy Đảng, chính quyền và Nhân dân huyện Vĩnh Cửu, đồng chí Nguyễn Cao Tài, Phó Chủ tịch Ủy ban Nhân dân huyện trân trọng cảm ơn tình cảm quý báu của cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu 7 đã quan tâm, chia sẻ, chung sức cùng chính quyền và Nhân dân huyện vượt qua khó khăn do ảnh hưởng từ đại dịch.
“Với phương châm “chống dịch như chống giặc”, thời gian qua huyện Vĩnh Cửu đã chủ động ngăn chặn, dập dịch, bảo vệ sức khỏe cho người dân cũng như duy trì sản xuất, quyết tâm giảm thiểu hậu quả do dịch bệnh Covid-19 gây ra… Tuy nhiên trong giai đoạn hết sức khó khăn này, địa phương rất cần sự chia sẻ, chung tay của các tổ chức, cá nhân, mạnh thường quân, nhà hảo tâm trong và ngoài huyện hỗ trợ nhiều hơn nữa cả về nhân lực, vật lực. Qua đó, giúp đỡ các lực lượng trên tuyến đầu, người dân khắc phục khó khăn, đẩy lùi dịch bệnh và ổn định lại cuộc sống”. Đồng chí Phó Chủ tịch huyện cho biết thêm.
Nguyễn Hoàng