![](/fileman/Uploads/tbNews/15150/thumb/anh-3-chien-si-dan-quan-tu-ve-luc-luong-vu-trang-quan-1-tham-gia-kiem-tra-ban-dan-that.jpg)
6490 lượt xem
Dân quân tự vệ quận 1 kiểm tra bắn đạn thật
(QK7 Online) - Ngày 11/10/2019, tại Trường bắn Phú Mỹ Hưng, Ban Chỉ huy quân sự quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh kiểm tra bắn đạn thật bài 1 súng tiểu liên AK cho hơn 250 chiến sĩ dân quân năm thứ 2,3,4 và chiến sĩ tự vệ của Ban Chỉ huy quân sự Tổng Công ty Thương mại Sài Gòn, Thành phố Hồ Chí Minh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/15150/thumb/anh-3-chien-si-dan-quan-tu-ve-luc-luong-vu-trang-quan-1-tham-gia-kiem-tra-ban-dan-that.jpg)
Dân quân, tự vệ LLVT quận 1 kiểm tra bắn đạn thật.
Lực lượng dân quân, tự vệ bắn bài 1 súng tiểu liên AK, cự ly 100m với 3 tư thế: nằm, quỳ, đứng. Trong quá trình kiểm tra bắn đạn thật, với tâm lý vững vàng, lực lượng tự vệ thực hiện bài bắn theo đúng mệnh lệnh của người chỉ huy, chấp hành nghiêm quy định thao trường và quy tắc thao tác sử dụng vũ khí. Kết quả 78,52% đạt khá, giỏi, đảm bảo an toàn tuyệt đối về người và vũ khí trang bị.
Quốc Dũng