(QK7 Online) - Ngày 3/4, Đại tá Lê Ngọc Hải, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thành Phố Hồ Chí Minh tặng chất tư, thiết bị y tế cho Sư đoàn 5 như khẩu trang y tế 15.000 cái; khẩu trang vải 10.000 cái; nước diệt khuẩn 220 chai nhằm giúp cán bộ, chiến sĩ Sư đoàn 5 phòng, chống dịch Covid-19 và trong học tập, huấn luyện, sinh hoạt.
Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh tặng vật tư, thiết bị y tế cho Sư đoàn 5.
Thay mặt chỉ huy Sư đoàn 5, Thượng tá Phạm Anh Tuấn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Sư đoàn chân thành cảm ơn Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Thành Phố Hồ Chí Minh đã giúp đỡ Sư đoàn các thiết bị y tế bảo đảm cho cán bộ, chiến sĩ trong học tập, huấn luyện, tăng gia sản xuất và phòng, chống dịch Covid-19.
Sư đoàn tiếp tục tuyên truyền sâu rộng đến cán bộ, chiến sĩ các biện pháp phòng, chống dịch, giúp bộ đội có đầy đủ kiến thức, không lơ là, chủ quan, hoang mang cũng như để lây lan dịch bệnh vào đơn vị; đồng thời phối hợp chặt chẽ với chính truyền địa phương trên địa bàn vành đai Sư đoàn đóng quân cùng nhau chung tay chống dịch.
Lê Thuận