(QK7 Online) – Trước tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh diễn biến phức tạp, chấp hành chỉ đạo của Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh, trong hai ngày 22 và 23/6, Ban CHQS Quận 7 điều động 40 cán bộ, chiến sĩ dân quân thường trực quận tham gia chuẩn bị khu cách ly phòng, chống dịch tại ký túc xá Trường Đại học Tôn Đức Thắng.
Dân quân Quận 7 chuẩn bị khu cách ly tại ký túc xá Trường Đại học Tôn Đức Thắng.
Quán triệt phương châm “chống dịch như chống giặc”, dân quân quận phối hợp với các lực lượng nỗ lực vượt khó, khẩn trương dọn dẹp đồ đạc của sinh viên, tổng vệ sinh các dãy nhà, chuẩn bị 700 giường đảm bảo cho người dân đến cách ly.
Những ngày qua, cùng với triển khai phòng, chống dịch bệnh tại đơn vị, cán bộ, chiến sĩ LLVT Quận 7 đã tích cực, chủ động tham gia làm nhiệm vụ tại các chốt phòng, chống dịch và giúp người dân vượt qua khó khăn, chung sức, đồng lòng cùng cấp ủy, chính quyền địa phương khống chế đại dịch Covid-19
An Nguyễn