![](/fileman/Uploads/tbNews/10779/thumb/t5kham20181106082735940.jpg)
Tại buổi lễ phát lệnh, Hội đồng NVQS phường đã thông báo sơ bộ kết quả các bước thực hiện công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, từ công tác nắm nguồn đến thời điểm trao lệnh gọi khám sức khỏe; thông qua danh sách trao lệnh gọi khám sức khỏe NVQS; đồng thời phát 52 lệnh gọi thanh niên đủ điều kiện nhập ngũ khám sức khỏe NVQS, trong đó có 1 đảng viên. 100% thanh niên có lệnh gọi đều tập trung để thực hiện khám sức khỏe, sẵn sàng lên đường thi hành NVQS.