(QK7 Online) - Nhân dịp Tết cổ truyền Chol Ch’Năm Th’Mây của Vương quốc Campuchia, từ ngày 30-3 đến ngày 2-4-2016, đoàn cán bộ Quân khu 7 do Trung tướng Phạm Văn Dỹ, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 làm trưởng đoàn đến thăm và chúc tết Bộ Tư lệnh Quân khu 2, Lữ đoàn 21 - Quân khu 2, Bộ Tư lệnh Quân khu 4 Quân đội Hoàng gia Campuchia và Trường tiểu học Biển Hồ.
![](/uploadwb/image/DOINGOAIQUOCPHONG/2016/NAM2016/THANG03/NGAY31/Chuc-tet-CPC-1.jpg)
Trung tướng Phạm Văn Dỹ, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7
tặng quà cho các gia đình quân nhân Quân khu 4
Quân đội Hoàng gia Campuchia có hoàn cảnh khó khăn
Tại các đơn vị Quân đội Hoàng gia Campuchia, Trung tướng Phạm Văn Dỹ chúc mừng cán bộ, chiến sĩ các đơn vị bạn nhân dịp đón Tết cổ truyền Chol Ch’Năm Th’Mây. Đáp lại tình cảm tốt đẹp của Bộ Tư lệnh Quân khu 7, chỉ huy các đơn vị Quân đội Hoàng gia Campuchia đã cảm ơn sâu sắc tình cảm hữu nghị, thủy chung son sắt, sự hy sinh cao cả của quân tình nguyện Việt Nam đối với nhân dân Campuchia trong những năm tháng chiến đấu giải phóng đất nước Campuchia thoát khỏi họa diệt chủng. Đồng thời, hai bên đã bày tỏ mong muốn luôn giữ vững và thắt chặt tình đoàn kết hữu nghị giữa hai nước nói chung, giữa Lực lượng vũ trang Quân khu 7 với các đơn vị kết nghĩa là Bộ Tư lệnh Quân khu 2, Quân khu 4 - Quân đội Hoàng gia Campuchia nói riêng, vì mục tiêu hòa bình, hợp tác và phát triển.
Tặng quà cho Bộ Tư lệnh Quân khu 2
![](/uploadwb/image/DOINGOAIQUOCPHONG/2016/NAM2016/THANG03/NGAY31/Chuc-tet-CPC-3.jpg)
Tặng quà cho Lữ đoàn 21 - Quân khu 2
Trong thời gian qua, lực lượng vũ trang Quân khu 7 và các quân khu Quân đội Hoàng gia Campuchia đã ký kết nhiều biên bản ghi nhớ hợp tác phát triển trên các lĩnh vực được hai bên quan tâm như: chia sẻ thông tin, hoạt động trao đổi đoàn, hoạt động kết nghĩa, huấn luyện đào tạo, hỗ trợ xây dựng cơ bản; hợp tác giúp đỡ phát triển kinh tế thương mại, y tế, viện trợ nhân đạo; hợp tác tìm kiếm, quy tập, hồi hương liệt sĩ quân tình nguyện Việt Nam hy sinh tại Campuchia qua các thời kỳ chiến tranh.
Nhân dịp này, đoàn cũng đã đến thăm và tặng quà giáo viên và các cháu học sinh Trường tiểu học Biển Hồ.
Tin, ảnh: Tuấn Anh