(QK7 Online) - Nhân kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2023), ngày 20/12, Đảng ủy, UBND Phường 9, quận Phú Nhuận tổ chức đoàn cán bộ đến thăm, chúc mừng các đơn vị Quân đội đứng chân trên địa bàn phường.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/35978/thumb/z4992068658928756d131da580d8f4bb82cdd4021b75e5.jpg)
Đảng ủy, UBND Phường 9, quận Phú Nhuận thăm, chúc mừng Bộ Tham mưu Quân khu nhân kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/35978/thumb/z499206866693894241eaeaffec1df3c5ac571b3159b73.jpg)
Đảng ủy, UBND Phường 9, quận Phú Nhuận thăm, chúc mừng Cục Chính trị Quân khu nhân kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
Đảng ủy, UBND Phường 9, quận Phú Nhuận thăm, chúc mừng Báo Quân khu 7 nhân kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
Đoàn đến thăm, chúc mừng các cơ quan Quân khu 7, Báo-Truyền hình Quân khu, Đoàn Văn công Quân khu, Công ty Tây Nam, Tiểu đoàn 180/Bộ Tham mưu Quân khu, Nhà máy in Quân đội… Tại các đơn vị, đồng chí Nguyễn Đức Lai, Chủ tịch UBND phường thông tin những kết quả nổi bật về các chỉ tiêu thu nộp ngân sách, công tác an sinh xã hội, an ninh trật tự, chỉnh trang, cải tạo mỹ quan đô thị… luôn được thành phố và quận Phú Nhuận đánh giá cao. Đặc biệt, trong công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, phường luôn đạt và vượt chỉ tiêu quận giao, trong đó có chỉ tiêu về tuyển chọn đảng viên nhập ngũ. Nhờ làm tốt công tác tạo nguồn, phát triển đảng viên, nhiều năm liền, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự phường hoàn thành tốt chỉ tiêu về tuyển chọn đảng viên chính thức nhập ngũ, được Hội đồng Nghĩa vụ quân sự thành phố Hồ Chí Minh biểu dương, khen thưởng.
Trong thời gian qua, Đảng ủy Phường 9 chú trọng công tác phát triển đảng viên mới, góp phần bảo đảm chỉ tiêu tuyển chọn đảng viên chính thức nhập ngũ
Bên cạnh đó, phường thường xuyên quan tâm, chăm lo công tác an sinh xã hội. Hàng năm, huy động các nguồn lực trị giá gần 1 tỷ đồng để chăm lo tết cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, quyết tâm xóa hộ nghèo đến hết năm 2024 (vượt thời gian kế hoạch UBND thành phố giao). Đồng thời huy động hàng trăm triệu đồng từ nguồn xã hội hóa để cải tạo, chỉnh trang tuyến đường sắt đi qua địa bàn phường, nhận được sự đồng tình, ủng hộ cao của bà con nhân dân.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/35978/thumb/img8531.jpg)
Huy động nguồn lực xã hội hóa để cải tạo, chỉnh trang tuyến đường sắt trên địa bàn phường
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/35978/thumb/img8557.jpg)
Biến đường tàu thành đường hoa
Qua chuyến thăm, chúc mừng của cán bộ, viên chức, chiến sĩ, đoàn viên Phường 9 nhân dịp 22/12 sẽ ngày càng thắt chặt tình cảm đoàn kết, gắn bó giữa cấp ủy, chính quyền địa phương với lực lượng vũ trang trong việc củng cố, tăng cường quốc phòng, an ninh, công tác quân sự quốc phòng địa phương, cũng như phối hợp hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ trên nhiều mặt công tác.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/35978/thumb/z4992068694053152ade3b7fdd31d6575b3738ace9ec9c.jpg)
Đảng ủy, UBND Phường 9, quận Phú Nhuận thăm, chúc mừng Tiểu đoàn 180 nhân kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
Phan Minh Dũng