![](/fileman/Uploads/tbNews/16140/thumb/dsc9735.jpg)
Đại tá Lê Minh Tòng, Hiệu trưởng Nhà trường báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ năm 2019
Công tác Đảng, công tác chính trị luôn bám sát nhiệm vụ trọng tâm, tổ chức phát động các đợt thi đua cao điểm gắn với các cuộc vận động, phong trào, tạo không khí thi đua sôi nổi trong thực hiện nhiệm vụ giáo dục đào tạo, huấn luyện, xây dựng nền nếp chính quy. Triển khai thực hiện có hiệu quả Mô hình "3 nhất", Mô hình "Đảng viên dìu dắt quần chúng và cấp dưới". Công tác hậu cần, kỹ thuật được duy trì, bảo đảm tốt đời sống, sức khỏe của bộ đội, cũng như nhiệm vụ thường xuyên và đột xuất của Nhà trường.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16140/thumb/dsc9750.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu phát biểu chỉ đạo
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu biểu dương những kết quả mà Đảng ủy, Ban Giám hiệu nhà trường đã lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện đạt được trong năm qua. Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu nhấn mạnh: Năm 2020 là năm có nhiều sự kiện quan trọng, vì vậy để thực hiện tốt nhiệm vụ, Đảng ủy, Ban giám hiệu nhà trường không nên đặt nặng vấn đề chỉ tiêu mà nghiên cứu đổi mới, đào tạo có chất lượng hơn, quán triệt, triển khai nghị quyết sâu rộng hơn nữa nhiệm vụ đến từng đối tượng, phát huy vai trò tiên phong, gương mẫu của cán bộ, giáo viên, cán bộ quản lý. Tổ chức đào tạo chất lượng, tiếp tục phát huy uy tín của nhà trường trong những năm vừa qua, đồng thời sẵn sàng hoàn thành các nhiệm vụ đột xuất khi được giao; Kiện toàn đội ngũ giáo viên, cán bộ quản lý mẫu mực, gương mẫu; Tiếp tục duy trì quản lý chặt chẽ, chăm lo tốt đời sống cán bộ, giáo viên, công nhân viên, hạ sĩ quan chiến sĩ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16140/thumb/dsc9759.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh QK đã trao Bằng khen của Bộ trưởng BQP cho Đại tá Lê Minh Tòng
![](/fileman/Uploads/tbNews/16140/thumb/dsc9751.jpg)
Ban Giám hiệu nhà trường khen thưởng cho các tập thể, cá nhân