![](/fileman/Uploads/tbNews/28097/thumb/hinh-2.jpg)
Đoàn cơ sở đơn vị đã phát động và triển khai thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua "Thanh niên Quân đội vươn tới những đỉnh cao", "Thanh niên Quân đội tiến quân vào khoa học và công nghệ" gắn với thực hiện Chỉ thị 855 của Quân ủy Trung ương về phát động Cuộc vận động "Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ thời kỳ mới". Nhiều mô hình hoạt động có ý nghĩa thiết thực như "Bãi thể lực thanh niên", "Giờ học thanh niên tự quản", "Chi đoàn không khói thuốc lá", "Vườn rau thanh niên" trên sân thượng, "Bếp nuôi quân kiểu mẫu"...thu hút sự tham gia tích cực của đoàn viên thanh niên đơn vị.
Đoàn viên thanh niên phát huy được vai trò, trách nhiệm trong học tập, công tác, xây dựng chính quy và chấp hành kỷ luật; nhiều đồng chí hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, được khen thưởng. Đoàn cơ sở vững mạnh, 5 năm liền được Trung ương Đoàn, Thành đoàn và Bộ Tư lệnh Thành phố khen thưởng.
Trong nhiệm kỳ 2022-2027, với khẩu hiệu hành động: "Tuổi trẻ Tiểu đoàn Kiểm soát Quân sự 31 đoàn kết, sáng tạo, xung kích, đổi mới, xây dựng đơn vị cách mạng, chính quy, tinh nhuệ, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ", Đoàn cơ sở Tiểu đoàn Kiểm soát Quân sự 31 xác định tập trung thực hiện 3 khâu đột phá: Nâng cao hiệu quả công tác tham mưu và tổ chức thực hiện các hoạt động công tác Đoàn và phong trào thanh niên của Đoàn cơ sở; nâng cao chất lượng trong xây dựng nền nếp chính quy, chấp hành pháp luật Nhà nước, kỷ luật Quân đội và bảo đảm an toàn; nâng cao chất lượng sinh hoạt đoàn các cấp, tập trung vào cấp chi đoàn, phát huy mạnh mẽ vai trò của cán bộ, đoàn viên, góp phần xây dựng các cấp ủy Đảng trong sạch vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện.
![](/fileman/Uploads/tbNews/28097/thumb/hinh-3.jpg)