![](/fileman/Uploads/tbNews/21368/thumb/images2343660t21_20210128141938951.jpg)
Trên tinh thần tự nguyện, phát huy truyền thống quý báu “Lá lành đùm lá rách” Quỹ “Xuân ấm áp - Tết yêu thương” kêu gọi quyên góp được được gần 50 triệu đồng để giúp đỡ gia đình cán bộ, nhân viên, chiến sĩ của đơn vị có hoàn cảnh khó khăn; các gia đình quân nhân có thân nhân, con em thường xuyên đau ốm và các gia đình chính sách, hộ nghèo trên địa bàn kết nghĩa của Phòng Đào tạo, góp phần tạo nên một mùa xuân đầm ấm, yêu thương. Đây cũng là động lực tinh thần to lớn, tiếp thêm niềm tin, nghị lực để những cán bộ, nhân viên, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên hoàn thành tốt nhiệm vụ mà Ban Giám đốc Học viện Lục quân giao phó.