(QK7 Online) – Sáng ngày 14/12, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 phối hợp với Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM tổ chức trao tặng 500 phần quà trong chương trình “5000 phần quà nghĩa tình Quân - Dân” hỗ trợ người dân khó khăn tại xã Phú Lý, huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai nhân kỷ niệm 76 năm Ngày truyền thống Quân khu 7 (10/12/1945 – 10/12/2021); 77 năm Ngày thành lập QĐND Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2021) và 32 năm Ngày Hội Quốc phòng toàn dân(22/12/1089 – 22/12/2021).
![](/fileman/Uploads/tbNews/26266/thumb/dsc9596.jpg)
Thượng tá Đỗ Huy Hạnh, Phó Trưởng phòng Dân vận, Cục Chính trị Quân khu 7
và bà Cao Thị Nhung, đại diện Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM trao bảng tượng trưng 500 phần quà cho lãnh đạo huyện Vĩnh Cửu.
Phát biểu tại buổi trao quà, bà Cao Thị Nhung, Phó Giám đốc Quỹ Doanh nhân vì cộng đồng, Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM cho biết, Hiệp hội vinh dự được đồng hành cùng LLVT Quân khu trong chương trình “5000 phần quà nghĩa tình quân dân”. Trong đó, Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM đã đồng hành 50 tấn gạo đóng góp vào các phần quà cho chương trình. Đồng thời mong rằng mối quan hệ gắn kết quân dân giữa Quân khu 7 và Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM sẽ tiếp tục củng cố và phát triển hơn nữa trong thời gian tới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26266/thumb/img-0493.jpg)
Bà Cao Thị Nhung đại diện Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM trao quà cho người dân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26266/thumb/img-0482.jpg)
Lãnh đạo huyện Vĩnh Cửu trao thư cám ơn Bộ Tư lệnh Quân khu và Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM.
Thay mặt lãnh đạo huyện Vĩnh Cửu, ông Trần Dương Hùng, Phó chủ tịch UBND huyện cám ơn sự quan tâm, hỗ trợ kịp thời Bộ Tư lệnh Quân khu 7 và Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM, đây là nguồn động lực để Đảng bộ, chính quyền, Nhân dân xã Phú Lý vượt qua khó khăn trong thời gian tới.
Trong thời gian qua, huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai là một trong những địa bàn bị ảnh hưởng nặng nề của đại dịch Covid-19. Trong quá trình này, huyện Vĩnh Cửu nói chung, xã Phú Lý nói riêng đã nhận được sự quan tâm của các cấp, ngành, Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng, Quân khu 7 và Bộ CHQS tỉnh hỗ trợ cả nhân lực, vật lực giúp Vĩnh Cửu và Phú Lý vượt qua đại dịch Covid-19. Đồng chí Trần Dương Hùng mong muốn thời gian tới Vĩnh Cửu tiếp tục nhận được sự quan tâm, hỗ trợ của Quân khu và Hiệp hội Doanh nghiệp TP.HCM để huyện nhà nhanh chóng phục hồi và phát triển kinh tế xã hội, thực sự trở lại cuộc sống bình thường mới.
Long Hồ