(QK7 Online) – Sáng 16 tháng 12, tại xã Minh Hòa, huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương, Quân khu 7 tổ chức khánh thành, bàn giao công trình văn hóa, thể dục thể thao cho Thánh đường Hồi giáo Al Muttaqin. Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu đến dự và cắt băng khánh thành công trình.
Các đại biểu cắt băng khánh thành công trình văn hóa, thể dục thể thao cho Thánh đường Hồi giáo Al Muttaqin
Công trình thể dục thể thao tổng kinh phí 400 triệu đồng, trong đó Bộ Tư lệnh Quân khu 7 hỗ trợ 200 triệu đồng, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Bình Dương và ủy ban Nhân dân huyện Dầu Tiếng hỗ trợ 200 triệu đồng.
Nhằm thực hiện hiệu quả mô hình “Hỗ trợ xây tặng công trình sinh hoạt văn hóa, thể dục thể thao trong cơ sở tôn giáo trên địa bàn Quân khu” thời gian qua được sự hỗ trợ của Bộ Tư lệnh Quân khu, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Bình Dương phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương, Thánh đường Hồi giáo Al Muttaqin triển khai xây dựng và hoàn thành công trình thể dục thể thao ngoài trời phục vụ đồng bào Chăm và người dân trên địa bàn xã.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh chia sẻ: Công trình thể dục thể thao tại Thánh đường Hồi giáo Al Muttaqin là biểu tượng của tinh thần đoàn kết quân dân, đoàn kết lương – giáo. Qua đó, góp phần tăng cường sự gắn kết, thân thiện giữa lực lượng vũ trang tỉnh với đồng bào các tôn giáo, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ trong thực hiện chủ trương của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 “Gắn kết thân thiện, hỗ trợ, giúp đỡ đồng bào dân tộc, tôn giáo” có sức lan tỏa ngày càng mạnh mẽ hơn.
Sau khi đi vào hoạt động, khu thể dục thể thao sẽ là điểm sáng văn hóa, điểm đến thân thiết của tín đồ Hồi giáo cùng đông đảo các tầng lớp Nhân dân địa phương để rèn luyện, nâng cao thể chất.
Các hạng mục công trình bàn giao theo đúng kế hoạch
Tuấn Anh