![](/fileman/Uploads/tbNews/16695/thumb/5.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung - Chính ủy Quân khu động viên cán bộ huấn luyện chiến sĩ mới của Trung đoàn 994.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16695/thumb/4.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung kiểm tra phòng nghỉ của bộ đội.
Năm 2020, Trung đoàn 994 tiếp nhận và huấn luyện 75 chiến sĩ mới thuộc các địa phương trong tỉnh. Qua kiểm tra thực tế nơi ăn nghỉ, cơ sở vật chất, cảnh quan môi trường, thao trường huấn luyện, tăng gia sản xuất, bảo đảm hậu cần đời sống cho bộ đội, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy – Chính ủy Quân khu 7 biểu dương Trung đoàn 994 đã chuẩn bị chu đáo, tích cực, trách nhiệm, đảm bảo nơi ăn, nghỉ của bộ đội tươm tất. Đồng chí Chính ủy Quân khu yêu cầu đơn vị tiếp tục lãnh đạo, bồi dưỡng nâng cao trình độ cho cán bộ tham gia huấn luyện; quan tâm theo dõi, tận tình giúp đỡ chiến sĩ nhanh chóng hòa nhập môi trường mới, cảnh báo các khu vực nguy hiểm ao, hồ, địa hình đơn vị đứng chân; làm tốt công tác hậu cần, đời sống cho bộ đội. Sau tiếp nhận quân nhanh chóng ổn định tổ chức, biên chế, tiến hành huấn luyện các nội dung đảm bảo theo chương trình, kế hoạch, chất lượng, hiệu quả…
![](/fileman/Uploads/tbNews/16695/thumb/0.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung tham quan khu vực hồ cá của Trung đoàn.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16695/thumb/1.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung tặng quà chúc mừng Giáo xứ Làng Hai xã Phúc Thọ, huyện Lâm Hà.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16695/thumb/2.jpg)
Chính ủy Quân khu tặng quà hộ gia đình giáo dân được Quân khu xây tặng nhà.