![](/fileman/Uploads/tbNews/26615/thumb/anh-1.jpg)
Tại buổi gặp mặt, các cơ quan chức năng của Vùng 2 Hải quân phổ biến cho đoàn công tác về kế hoạch hành quân đi chúc Tết; công tác bảo đảm an toàn trong quá trình di chuyển; các quy định về thông tin, tuyên truyền.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, Đại tá Nguyễn Anh Tuấn cảm ơn các thành viên trong đoàn, đặc biệt là đội ngũ phóng viên đã dành thời gian để tham gia chuyến thăm, chúc tết cán bộ, chiến sĩ nhà giàn DK1, Vùng 2 Hải quân và động viên, thăm hỏi đội ngũ phóng viên báo, đài, nắm bắt tâm tư, nguyện vọng để chuẩn bị chu đáo cho chuyến công tác dài ngày; chúc thành viên các đoàn công tác và các phóng viên báo, đài có chuyến hải trình thành công, thuận lợi và đạt được kết quả tốt đẹp.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26615/thumb/anh-2.jpg)
Chuyến công tác lần này dự kiến 17 ngày trên biển, đến với 35 điểm thăm, chúc tết tặng quà dịp tết Nhâm Dần năm 2022 của Vùng 2 Hải quân.