(QK7 Online) - Chiều ngày 9/1, thừa ủy quyền của Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến thăm và chúc tết các cơ quan báo chí, nhà trường trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh.
Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chúc tết cơ quan đại diện tại TPHCM của Báo Quân đội Nhân dân.
Đoàn công tác chúc Tết cơ quan đại diện phía Nam Trung tâm Phát thanh - Truyền hình Quân đội.
Thăm, chúc Tết cơ quan đại diện tại TPHCM của Trung tâm Phát thanh - Truyền hình Quân đội, Báo Quân đội Nhân dân, Nhà xuất bản Quân đội, Tạp chí Văn nghê Quân đội, Tạp chí Quốc phòng toàn dân, Báo Cựu chiến binh Việt Nam, Trường ĐH Văn hóa - Nghệ thuật Quân đội và Báo Tuổi trẻ, Đại tá Thái Thành Đức khẳng định những kết quả LLVT Quân khu đạt được trong năm qua đều có sự phối hợp, hỗ trợ của các cơ quan báo chí, nhà trường trên địa bàn thành phố.
Đại tá Thái Thành Đức chúc tết cơ quan phía Nam Nhà xuất bản Quân đội.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/31613/thumb/dsc6892.jpg)
Thăm và chúc tết cơ quan phía Nam Tạp chí Quốc phòng toàn dân.
Đồng chí mong rằng trong thời gian tới các cơ quan báo chí, nhà trường tiếp tục quan tâm, đẩy mạnh công tác tuyên truyền hoạt động quân sự, quốc phòng của LLVT Quân khu 7, nhất là những chủ trương, mô hình sáng tạo, hiệu quả trong xây dựng nền quốc phòng toàn dân, xây dựng khu vực phòng thủ mà Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu đang triển khai.
Đoàn đến thăm và chúc tết cơ quan đại diện phía Nam của Tạp chí Văn nghê Quân đội.
Cơ quan đại diện phía Nam Báo Cựu chiến binh Việt Nam cảm ơn tình cảm, sự quan tâm của Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Nhân dịp năm mới Quý Mão, thay mặt Bộ Tư lệnh Quân khu, đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chúc tập thể cán bộ, giảng viên, biên tập viên, phóng viên cơ quan đại diện phía Nam của Trung tâm Phát thanh - Truyền hình Quân đội, Báo Quân đội Nhân dân, Nhà xuất bản Quân đội, Tạp chí Văn nghê Quân đội, Tạp chí Quốc phòng toàn dân, Báo Cựu chiến binh Việt Nam, Trường ĐH Văn hóa - Nghệ thuật Quân đội và Báo Tuổi trẻ cùng gia đình năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, thành công, hoàn thành xuất sắc các trọng trách được giao.
Đồng chí Lê Thế Chữ, Tổng biên tập Báo Tuổi trẻ mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ, giúp đỡ của LLVT Quân khu trong thời gian tới để cùng nhau gắn kết, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu tặng quà cho Chỉ huy trường Đại học Văn hóa - Nghệ thuật Quân đội cơ sở 2.
Chỉ huy trường Đại học Văn hóa - Nghệ thuật Quân đội cơ sở 2 và các cơ quan báo chí cảm ơn tình cảm, sự quan tâm phối hợp, hỗ trợ của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 trong thời gian qua và mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ, giúp đỡ của LLVT Quân khu trong thời gian tới để cùng nhau hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ.
Hải Yến