![](/fileman/Uploads/tbNews/9977/thumb/qd4.jpg)
Hội thi thu hút hơn 100 cán bộ, chiến sĩ, nhân viên chuyên môn kỹ thuật của 4 đội từ các tiểu đoàn trực thuộc và khối 4 cơ quan Lữ đoàn về tranh tài. Nội dung thi gồm: nhà kho, nhà trạm chính quy; trung đội thực hành bảo quản vũ khí; sân khấu hóa; khí tài, quân cụ cầm tay và thi nhận thức.
Nét mới của cuộc thi năm nay là, bên cạnh kiểm tra nhận thức, trình độ, năng lực chuyên môn, mỗi đội phải sân khấu hóa bằng tiểu phẩm và hùng biện để tuyên truyền cách làm hay, sáng tạo, hiệu quả trong thực hiện Cuộc vận động 50, đặc biệt là về an toàn giao thông. Nhờ đó, đem lại sự hứng khởi cho người thi và mang tính tuyên truyền, giáo dục cao.
Tại hội thi, các thí sinh thể hiện tinh thần đoàn kết, học hỏi, cầu tiến, xử lý xuất sắc các tình huống, được ban giám khảo đánh giá cao. Hội thi là dịp kiểm tra toàn diện và nâng cao trình độ, năng lực của đội ngũ cán bộ, nhân viên chuyên môn, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ ngày càng cao của Quân đội.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải nhất, nhì, ba cho từng hạng mục, trong đó, Tiểu đoàn 17 dành giải nhất toàn đoàn, đội 4 cơ quan Lữ đoàn đạt giải nhất “sân khấu hóa”; Thượng úy Nguyễn Ngọc Sơn (Tiểu đoàn 17) dành giải nhất cá nhân.