(QK7 Online) - Chiều ngày 28/9/2016, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tổ chức buổi thông tin chuyên đề “Đường lối, chính sách đối ngoại Việt Nam, công tác đối ngoại quốc phòng trong tình hình mới”. Thiếu tướng Lê Văn Cầu, Phó Cục trưởng Cục Đối ngoại - Bộ Quốc phòng đến giới thiệu thông tin chuyển đề cho cán bộ sĩ quan Quân khu 7. Quang cảnh buổi thông tin chuyên đề Về tham dự buổi thông tin chuyên đề có hơn 400 cán bộ, sĩ quan chủ trì các cơ quan, đơn vị, địa phương, nhà trường, công ty trong lực lượng vũ trang Quân khu 7 và các Bộ chỉ huy Biên phòng Tây Ninh, Bình Phước, Bình Thuận, Bà Rịa - Vũng Tàu, Thành phố Hồ Chí Minh. Thiếu tướng Lê Văn Cầu, Phó Cục trưởng Cục Đối ngoại - Bộ Quốc phòng thông tin chuyên đề cho cán bộ, sĩ quan Buổi thông tin chuyên đề nhằm nâng cao hiểu biết về đường lối đối ngoại của Việt Nam và đường lối đối ngoại quốc phòng Việt Nam trong tình hình mới. Qua buổi thông tin chuyên đề giúp cho đội ngũ cán bộ lãnh đạo, chỉ huy các cơ quan, đơn vị nhận thức sâu sắc hơn về chính sách đối ngoại của Đảng ta trong tình hình hiện nay từ đó có hành động đúng đắn trong công tác đối ngoại quốc phòng nhất là với các địa phương có đường biên giới với Vương quốc Campuchia. Tuấn Anh