Cán bộ, chiến sĩ hai đơn vị cùng với cán bộ, đoàn viên, thanh niên các ngành, đoàn thể xã thi công đoạn đường giao thông nông thôn dài 370m tại ấp Bàu Chứa, xã Nhuận Đức. Ngoài ra, Ban Chỉ huy Quân sự quận Tân Phú còn trao tặng 40 triệu đồng hỗ trợ xã Nhuận Đức xây dựng nông thôn mới và thăm tặng quà gia đình chính sách, người có công trên địa bàn.
Đây là hoạt động nằm trong chương trình "Quân đội chung sức xây dựng nông thôn mới" được kí kết giữa Ban CHQS quận Tân Phú và xã Nhuận Đức, đồng thời là một hoạt động tri ân thiết thực của LLVT quận nhân dịp kỷ niệm 71 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2018).