![](/fileman/Uploads/tbNews/15223/thumb/dai-ta-nguyen-minh-phuong-tang-qua-cho-chi-em-hoi-pnbdbp.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/15223/thumb/dsc03684_20191017083414935.jpg)
Thiếu tá Lê Thị Phương Hoa - Chủ tịch Hội phụ nữ BĐBP tỉnh ôn lại truyền thống của Phụ nữ Việt Nam trong 89 năm qua. Đồng thời đánh giá về vai trò và quá trình thực hiện nhiệm vụ của Hội Phụ nữ BĐBP tỉnh. Thời gian qua, công tác hội và phong trào phụ nữ từng bước được nâng lên, góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao. Hội còn tập trung đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, gắn với việc phát huy tính tự giác, tích cực của cán bộ, hội viên trong rèn luyện phẩm chất "Tự trọng, tự tin, đảm đang, trung hậu"... tuyên truyền, vận động chị em, cán bộ, hội viên trong BĐBP tích cực tham gia vào việc thực hiện nhiệm vụ, xây dựng tổ chức Đảng trong sạch vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện, xây dựng và bảo vệ chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới quốc gia.