(QK7 Online) - Trong 2 ngày 26 và 27/5, Đảng bộ Quân sự thành phố Đà Lạt tổ chức Đại hội Đảng bộ lần thứ IX, nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Bầu Ban chấp hành Đảng bộ Quân sự thành phố Đà Lạt nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Nhiệm kỳ qua, Đảng ủy Ban Chỉ huy Quân sự thành phố thực hiện có hiệu quả các chỉ thị, nghị quyết của Ban Thường vụ Thành ủy, Đảng ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh; làm tốt chức năng tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương, xây dựng nền quốc phòng toàn dân từ thành phố đến các đơn vị cơ sở đi vào chiều sâu vững chắc; giữ vững an ninh chính trị - trật tự an toàn xã hội. Đảng bộ đạt trong sạch vững mạnh, hoàn thành tốt nhiệm vụ; lực lượng vũ trang thành phố được Bộ Quốc phòng, Bộ Tư lệnh Quân khu, UBND tỉnh khen thưởng trong nhiều năm liên tục; xây dựng đơn vị ngày càng có nền nếp chính quy, xanh – sạch – đẹp.
Phát biểu tại đại hội, Đại tá Nguyễn Bình Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh chỉ đạo: Trong nhiệm kỳ tới, Đảng bộ Quân sự thành phố cần tập trung quán triệt sâu sắc nghị quyết đại hội Đảng các cấp, chủ động tham mưu cho cấp ủy chính quyền địa phương xây dựng lực lượng vũ trang thành phố vững mạnh về chính trị; tập trung lãnh đạo, chỉ đạo nâng cao chất lượng huấn luyện, xây dựng nền nếp chính quy, rèn luyện kỷ luật. Phát huy tinh thần dân chủ, trách nhiệm thực hiện thắng lợi mục tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ Quân sự thành phố Đà Lạt lần thứ IX, nhiệm kỳ 2020 – 2025 đề ra.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18240/thumb/images2289958imgp7357.jpg)
Ban chấp hành Đảng bộ Quân sự thành phố Đà Lạt khóa IX, nhiệm kỳ 2020 – 2025 ra mắt đại hội.
Đại hội bầu Ban chấp hành Đảng bộ nhiệm kỳ 2020 – 2025 gồm 5 đồng chí, bầu 6 đồng chí vào đoàn đại biểu đi dự Đại hội Đảng bộ thành phố Đà Lạt lần thứ XII, nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Nguyệt Thu