1264 lượt xem
Lữ đoàn 23: Hiệu quả trong thực hiện mô hình cán bộ phụ nữ “Ba giỏi”
(QK7 Online) - Ngày 20-9, Hội phụ nữ Lữ đoàn 23 tổ chức Hội nghị sơ kết 1 năm triển khai thực hiện Mô hình Cán bộ phụ nữ “Ba giỏi”. Thượng tá Trịnh Trọng Thanh, Phó Chính uỷ Lữ đoàn dự hội nghị.
Đại úy Lê Thanh Thúy, Chủ tịch Hội Phụ nữ Lữ đoàn báo cáo sơ kết 1 năm thực hiện mô hình.
Trong qua, việc thực hiện mô hình cán bộ phụ nữ “Ba giỏi” luôn được Thường vụ Đảng ủy, Chỉ huy Lữ đoàn, cấp ủy, chỉ huy các cơ quan, đơn vị quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo; Ban chấp hành hội tích cực, chủ động đổi mới nội dung, phương pháp hoạt động trong tham mưu đề xuất, trong tổ chức thực hiện và trong vận động tập hợp. Phát huy được vai trò xung kích, năng động, sáng tạo của cán bộ, hội viên. Thường xuyên xây dựng tổ chức hội vững mạnh, duy trì hoạt động có nền nếp, chất lượng, hiệu quả, có sự tiến bộ, trưởng thành trên nhiều mặt. Cán bộ, hội viên trên từng cương vị tích cực học tập, nâng cao trình độ chuyên môn, đoàn kết, chủ động khắc phục khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Sau 1 năm triển khai thực hiện mô hình có 3 cán bộ phụ nữ đạt phụ nữ “Ba giỏi”.
Thượng tá Trịnh Trọng Thanh, Phó Chính ủy Lữ đoàn phát biểu chỉ đạo hội nghị.
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, đồng chí Thượng tá Trịnh Trọng Thanh nhấn mạnh: Hội phụ nữ Lữ đoàn cần tiếp tục triển khai thực hiện tốt mô hình cán bộ phụ nữ "3 giỏi" gắn với việc thực hiện nhiệm vụ tại cơ quan, đơn vị mình. Xây dựng đội ngũ cán bộ, hội viên đạt tiêu chí phụ nữ Quân đội “Bản lĩnh, trí tuệ, kỷ cương, nhân ái” xứng danh “Bộ đội Cụ Hồ” thời kỳ mới. Tập trung xây dựng đội ngũ cán bộ phụ nữ có bản lĩnh chính trị vững vàng; chủ động, nhạy bén, sắc sảo trong tham mưu, vận động, tổ chức thực hiện công tác phụ nữ và phong trào phụ nữ, luôn sẵn sàng nhận và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao góp phần xây dựng Hội phụ nữ Lữ đoàn vững mạnh, xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”.
Phần thi năng khiếu của cán bộ Hội Phụ nữ Lữ đoàn tại Hội thi "Cán bộ Hội Phụ nữ giỏi năm 2023".
Trung Hiếu