(QK7 Online) – Chiều ngày 7/2/2020, Phòng kế hoạch tổng hợp, Cục Chính trị Quân khu tổ chức Lễ bàn giao chức trách, nhiệm vụ Trưởng phòng giữa 2 đồng chí Đại tá Lý Văn Nghiêu và Đại tá Nguyễn Doãn Nam.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu ký xác nhận biên bản bàn giao
Theo quyết định của trên, Đại tá Lý Văn Nghiêu, nguyên trưởng phòng Kế hoạch tổng hợp, Cục Chính trị được bổ nhiệm chức vụ mới Chính ủy Sư đoàn 317; Đại tá Nguyễn Doãn Nam, Chủ nhiệm Chính trị Sư đoàn 5 về nhận nhiệm vụ Trưởng phòng Kế hoạch tổng hợp.
Dưới sự chứng kiến của Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, Đại tá Lý Văn Nghiêu đã đọc biên bản bàn giao, trọng tâm là nhiệm vụ đã đang thực hiện của Phòng, chức trách của Trưởng phòng kế hoạch tổng hợp, các hệ thống văn bản, sổ sách, nhân sự của Phòng… và thống nhất ký biên bản bàn giao.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu phát biểu
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu ghi nhận và đánh giá cao kết quả, công lao của đồng chí Đại tá Lý Văn Nghiêu trong thời gian giữ chức vụ trưởng phòng kế hoạch tổng hợp, đã tham mưu giúp Thủ truởng Cục nâng cao hoạt động cộng tác nội bộ, góp phần duy trì và làm chuyển biến mạnh mẽ việc thực hiện nền nếp, tác phong trong toàn Cục và chúc đồng chí Nghiêu khi nhận nhiệm vụ mới tiếp tục phấn đấu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ trên giao.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chụp hình với chỉ huy Phòng KH-TH
Riêng đối với đồng chí Đại tá Nguyễn Doãn Nam, Trưởng phòng Kế hoạch tổng hợp, đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu yêu cầu nhanh chóng nắm bắt tình hình đơn vị mới, phát huy những thành quả đã đạt đuợc, tiếp tục đưa Phòng Kế hoạch tổng hợp hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, luôn xứng đáng là phòng tiêu biểu của Cục Chính trị.
Bá Phúc